
KAMPUNI YA UENDELEZAJI JOTOARDHII TANZANIA

Picha za Matukio mbalimbali ya Mkutano Mkuu wa
Tano wa mwaka wa TGDC

Picha za Matukio mbalimbali ya Mkutano Mkuu wa Tano wa mwaka wa TGDC (5th Annual General
Meeting) uliofanyika tarehe 17.08.2023 katika ukumbi wa mikutano wa kimataifa wa Mwalimu
Nyerere. Mkutano huo uliongozwa na Prof. Shubi Felix Kaijage  (Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi ya TGDC). Katika Mkutano huo Mwanahisa (Shareholder) ambaye ni Kampuni ya
TANESCO iliwakilishwa na Bodi yake ya  Wakurugenzi chini ya uongozi wa Ndugu Omari Issa
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USHIRIKI WA TGDC KATIKA
NANENANE MBEYA:

KAMPUNI YA UENDELEZAJI JOTOARHI TANZANIA

Katika kuendelea kutoa elimu kwa wadau mbalimbali
ndani na nje ya nchi imeendelea mwezi huu. Hayo
yalijiri wakati Shirika la Uendelezaji Jotoardhi Tanzania
(TGDC) ilivyoshiriki kwa mafanikio makubwa katika
maonesho ya Nanenane, ambayo yalifanyika kitaifa
mkoani Mbeya. Maonesho haya yamekuwa jukwaa
muhimu la kukuza hatua za kimaendeleo na kuonyesha
mafanikio ya sekta mbalimbali nchini na ikitupa TGDC
nafasi ya kujitangaza.

Toleo la Nanenane Agosti 2023

Katika maonesho hayo, TGDC ilijitokeza kwa nguvu na
kujenga uwezo na uelewa kwa wananchi wa mkoani
Mbeya juu ya sekta ya nishati ya jotoardhi. Kupitia
mabanda yao maalum, TGDC ilitoa elimu kwa wageni
kuhusu faida za jotoardhi na jinsi teknolojia hii ya
kisasa inavyoweza kuchangia katika ustawi wa nchi
yetu kama nishati mbadala. Mbali na kutoa elimu,
TGDC pia iliwapa washiriki wa maonesho fursa ya
kuona na kujifunza vifaa vya teknolojia ya jotoardhi.

Pia, walitoa maelezo ya kina kuhusu miradi ya
kimkakati na hatua mbalimbali zilizofikiwa katika
uendeleshaji wa nistati ya jotoardhi nchini, ikiwa ni
pamoja na jinsi wanavyoshirikiana na wadau
wengine kukuza na kuendeleza matumizi ya nishati hii
safi na salama.

Ushiriki wa TGDC katika maonesho ya Nanenane
unaonyesha dhamira yao ya kuchangia katika
maendeleo ya nishati hasa kwa upande wa nishati
jadidifu yaani jotoardhi nchini Tanzania. Kutambulisha
teknolojia hii kwa umma na wadau husika ni hatua
muhimu katika kufikia malengo ya nishati safi na
endelevu. Kushiriki katika maonesho haya ni ishara ya
dhamira yao ya kukuza uelewa na kuwajengea watu
uwezo katika matumizi ya moja kwa moja na yale
yasiyo moja kwa moja na faida za jotoardhi.

TGDC inaendelea kujitahidi kuwa mhimili wa
maendeleo ya nishati ya jotoardhi nchini, hilo
limethibitishwa kwa uongozi wao katika sekta hii
muhimu na kuonyesha umuhimu wa nishati hii safi na
endelevu kwa mustakabali wa Tanzania.
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MBUNGE WA MALINYI,
ANTIPAS MNGUSI
AKIWA ANAPATIWA
MAELEZO MBALIMBALI
KUTOKA KWA
MANAGER GEOSCIENCE
ALBANO MAHECHA
ALIVYOTEMBELEA
BANDA LA TGDC LEO
KATIKA MAONESHO YA
NANENANE MKOANI
MBEYA

FUNDI MCHUNDO HERIEL THOMAS AKIWA NA WANAFUNZI WA
VYUO MBALIMBALI AMBAO WAPO TGDC WAKIPATA ELIMU KWA
VITENDO WALIPOTEMBELEA BANDA LA TGDC.



USHIRIKI WA TGDC KATIKA NANENANE MBEYA:

TIMU YA TGDC IKIWA INAWAHUDUMIA NA KUWAPA ELIMU
KUHUSIANA NA JOTOARDHI WADAU MBALIMBALI WALIOJITOKEZA
KATIKA MAONESHO YA NANENAN.

KATIKA PICHA NI WATOTO MBALIMBALI AMBAO WAMEPATA
KUTEMBELEA BANDA LETU LA TGDC ILI KUJIFUNZA MAMBO
MBALIMBALI KUHUSIANA NA JOTOARDHI.
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TANZANIA INAENDELEA KUTAFUTA WAWEKEZAJI WA NISHATI YA
JOTOARDHI KWA KAMPUNI YA TOSHIBA , JAPAN.

Mha. Innocent Luoga, Kamishna wa Umeme na Nishati Jadidifu wa Wizara ya Nishati
akiongoza kikao cha ujumbe wa Tanzania na wawakilishi wa Kampuni ya TOSHIBA kwa ajili
kujadili  namna bora ya Kushirikiana katika kuendeleza Nishati ya Jotoardhi nchini Tanzania.
Katika ziara hiyo Kamishna Luoga ameambatana na   Mkurugenzi wa Sera na Mipango, Bw.
Petro Lyatuu, Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa TGDC, Prof. Shubi Kaijage na Kaimu
Meneja Mkuu wa TGDC, Mha.Mathew Mwangomba. Katika kikao hiki Wawekezaji kutoka
TOSHIBA Bw. Kosuke Shibata(Deputy Commercial Manager), Bw. Hideyuki Morii (Deputy
Commercial Manager) na Bw. Toyoaki Fujita (Business Development Execuitive)

Programu hii ambayo ilikuwa ya siku nane imeandaliwa na Shirika la Umoja wa Mataifa la
Maendeleo ya Viwanda (UNIDO) kwa lengo la  kuimarisha utaalamu wa washiriki katika
uendelezaji wa rasilimali za jotoardhi  pamoja na ugharamiaji wa miradi ya kuzalisha umeme
kupitia jotoardhi. Aidha, kupitia programu hii, washiriki wameweza kukutana na Taasisi za
Ushauri, Wawezekaji na Taasisi mbalimbali za Fedha kwa ajili ya kujadili namna bora ya
kuendeleza miradi ya jotoardhi.
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Tanzania inakadiriwa kuwa na MW 5,000 za nishati ya za kuzalisha umeme katika maeneo
Zaidi ya 50 yaliyoainishwa na Kampuni ya Uendelezaji wa Jotoardhi Tanzania TGDC
zitakapokamilika kufanyiwa kazi. Kampuni ya Uendelezaji wa Jotoardhi ina jukumu la
kuzalisha umeme kwa kutumia rasilimali hiyo, ambapo matarajio ni kuzalisha MW 200
itakapokamilika miradi yote ya kimkakati ya jotoardhi Ngozi MW 70, Kiejo – Mbaka MW 60,
Natron MW 60, Songwe MW 5 na Luhoi MW 5.
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UJUMBE WA TANZANIA KUTOKA WIZARA YA NISHATI NA TGDC
WATEMBELEA UBALOZI WA TANZANIA NCHINI JAPAN

Mha. Luoga na ujumbe wake wanaudhuria programu ya siku nane ambayo imeandaliwa na Shirika
la Umoja wa Mataifa la Maendeleo ya Viwanda (UNIDO) kwa lengo la kuimarisha utaalamu wa
washiriki katika uendelezaji wa rasilimali za jotoardhi pamoja na ugharamiaji wa miradi ya kuzalisha
umeme kupitia jotoardhi. Aidha, kupitia programu hii, washiriki wameweza kukutana na Taasisi za
Ushauri, Wawezekaji na Taasisi mbalimbali za Fedha kwa ajili ya kujadili namna bora ya
kuendeleza miradi ya jotoardhi. Tanzania ina rasilimali za jotoardhi  zinazoweza kuzalisha umeme
wa zaidi ya MW 5,000 katika maeneo yaliyoainishwa. 


